Forum SV Trường TC KT C-NN Quảng Bình
Chào mừng bạn đến với Forum Sinh viên Trường lái Quảng Bình!
Nếu đã là Thành viên xin mời bạn đăng nhập
Nếu chưa phải là Thành viên, xin mời nhấn đăng ký!
Chào mừng bạn đến với Forum Sinh viên Trường lái Quảng Bình!
Nếu đã là Thành viên xin mời bạn đăng nhập
Nếu chưa phải là Thành viên, xin mời nhấn đăng ký!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn sinh viên Trường Trung cấp Kỹ thuật Công - Nông nghiệp Quảng Bình

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Nghe nhạc online (Updated)

Gửi bài nhiều nhất
Admin (429)
Con đường mang tên ... "nhớ em" ! Vote_lcapCon đường mang tên ... "nhớ em" ! Voting_barCon đường mang tên ... "nhớ em" ! Vote_rcap 
†Vạn†Kiếp†Sầu† (357)
Con đường mang tên ... "nhớ em" ! Vote_lcapCon đường mang tên ... "nhớ em" ! Voting_barCon đường mang tên ... "nhớ em" ! Vote_rcap 
natasada (119)
kjvjppro (96)
Dungkaka (94)
maxco01 (54)
novocosoma (20)
teendown (16)
sevenloveboy (14)
thaotrang (13)
Nhượng quyền quản trị forum
Con đường mang tên ... "nhớ em" ! Icon_minitimeSun Jun 02, 2013 11:50 am by Admin
Dạo này admin bận nên ko thể quản lí cũng như phát triển forum đc, vậy nên các thành viên (ưu tiên HSSV-GV trường CNN) ai có điều kiện và muốn sỡ hữu forum …

[ Full reading ]
Comments: 0
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Mu Non Reset 2015 - [06-06-2015] Chơi sẽ thích, thích sẽ chơi
by neversmile Sat Jun 13, 2015 10:33 am

» Mu THIÊN TỬ. NET,MU MỚI RA NGÀY 3/4 4/4,MU OPEN NGÀY 3/4 4/4, MU MỚI RA OPEN NGÀY 3/4 4/4, MU MỚI AL
by vailon Sat Apr 04, 2015 12:17 am

» THIÊN LONG CHUYỂN SINH.COM test game 8h00 tối thứ 6 ngày 19/9/14-Chuyển sinh - ổn định, hỗ trợ tố
by natasada Wed Sep 17, 2014 2:38 pm

» KIẾM THẾ LONG THẦN open hồi 10h00 Sáng thứ 7 ngày20/9/2014 – game được tài trợ
by natasada Tue Sep 16, 2014 12:45 pm

» (THIÊN LONG)LONG THIÊN : OPEN 7h30 tối thứ 3 ngày 9/9/2014 – Game cầy cuốc tự săn đồ
by natasada Mon Sep 08, 2014 1:17 pm

» CỬU LONG HOÀNG GIA open game hồi 10 giờ sang chủ nhật ngày 7/9/2014
by natasada Sat Sep 06, 2014 10:07 am

» ▃▅★ KIẾM THẾ VNG KHAI MỞ Sever Thủy Kiếm: Open: 14h00 ngày 12/9/14 test game:10/9/14 ★▆▄
by natasada Thu Sep 04, 2014 6:22 pm

» (THIÊN LONG) LONG THIÊN test game: 10h sáng thứ 7- 6/9/14 – Game cầy cuốc tự săn đồ - Server 3.5 P
by natasada Thu Sep 04, 2014 1:17 pm

» CỬU LONG HOÀNG GIA test game bản new 9d hồi 2 giờ chiều thứ tư -3/9/2014
by natasada Sun Aug 31, 2014 2:07 pm

» KIẾM THẾ BÁ ĐẠO open hồi 10h00 sáng chủ nhật ngày 31/8/2014 – game miễn phí
by natasada Thu Aug 28, 2014 10:56 am

» THIÊN LONG HÀ NỘI. NET reset data cụm máy chủ 1-open lại hồi 10h sáng thứ 7 ngày 30/8- bản 3 lỗ -New
by natasada Tue Aug 26, 2014 1:27 pm

» HIỆP KHÁCH HOÀNG GIA Open game 2 giờ chiều thứ 7 ngày 23/8/2014 – Miễn phí 100%
by natasada Fri Aug 22, 2014 10:34 am

» KIẾM THẾ ĐỘC TÔN - OPEN 10h sáng thứ 7, ngày 23/08/2014 - Trải nghiệm mới
by natasada Wed Aug 20, 2014 6:03 pm

» THIÊN ĐỘC TÔN (GAME CẦY CUỐC) OPEN hồi 7h30 tối thứ 3 ngày 19/8 - Thời trang mới –thú mới - Miễn p
by natasada Tue Aug 19, 2014 10:24 am

» KIẾM THẾ THẦN TÀI - OPEN 10h sáng chủ nhật, ngày 17/08/2014 – miễn phí 100%
by natasada Fri Aug 15, 2014 7:40 am

» HIỆP KHÁCH HOÀNG GIA - test game 10h sáng chủ nhật ngày 17/8/2014 – Miễn phí 100%
by natasada Thu Aug 14, 2014 3:33 pm

» THIÊN ĐỘC TÔN (GAME CẦY CUỐC) test game hồi 10 giờ sáng thứ bẩy, 16/8 - Thời trang mới –thú mới - M
by natasada Wed Aug 13, 2014 5:12 pm

» CỬU LONG 9d open cụm máy chủ số 3 – hồi 10h thứ 7 ngày 16/8/2014
by natasada Mon Aug 11, 2014 2:56 pm

» THIÊN LONG -ĐẠI VIÊT.NET – Open cụm máy chủ số 2 hồi 7h00 tối thứ ba -12/8/14 bản 3.0 – Đua top thư
by natasada Mon Aug 11, 2014 10:48 am

» THIÊN LONG -ĐẠI VIÊT.NET – Test game SERVER 2: 7h00 tối thứ bẩy -9/8/14 bản 3 – Đua top thưởng tiền
by natasada Fri Aug 08, 2014 3:30 pm

Most active topics
Thơ Tình Yêu ( Sưu Tầm )
Top 100 Game Offline được yêu thích nhất qua mọi thời đại
Ảnh lớp Tin K11
Những Câu Đố Hay
Nghe Admin hát nè
Lớp Tin lầy K11 vào điểm danh nào
Xe khủng trong Gta vice city
Tit bài viết(Góp ý)
Tổng Hợp Những Software Tiếng Việt Quý I - 2011
Câu Đố Vui
Most Viewed Topics
Tổng Hợp Những Software Tiếng Việt Quý I - 2011
Nhượng quyền quản trị forum
Xe khủng trong Gta vice city
Top 100 Game Offline được yêu thích nhất qua mọi thời đại
Game đánh bài tiến lên miền nam offline cực nhẹ nè
Thơ Tình Yêu ( Sưu Tầm )
Phim: Robot (Ấn độ)
Khả năng chiến tranh Việt - Trung thời gian tới là rất lớn!?
Ảnh lớp Tin K11
Similar topics
  • » Cách vào Facebook bị chặn với mạng VNPT, Viettel, FPT.
  • » TÌNH NHÂN THIÊN LONG.NET – TEST GAME 7/5/14-OPEN CHỦ NHẬT 11/5/14 NEW 2014: Phiến Loạn Đường Gia Bảo
  • Đang online
    Hiện có 3 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 3 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 31 người, vào ngày Thu Dec 08, 2022 11:54 pm
    LƯỢT TRUY CẬP

Share | 

Con đường mang tên ... "nhớ em" !

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
    Tác giảThông điệp
    Dungkaka
    Triệu phú
    Triệu phú
    Dungkaka

Lớp : Thần men sơ cấp

Điểm : 184 Được cảm ơn : 5
    Sinh nhật : 01/01/1987
    Tuổi đời : 37
    Công việc-Nghề nghiệp : Uống riệu thuê
    Sở thích : Bắt sâu bắt bướm

Con đường mang tên ... "nhớ em" ! Empty
    Bài gửiTiêu đề: Con đường mang tên ... "nhớ em" !   Con đường mang tên ... "nhớ em" ! Icon_minitimeSat May 21, 2011 12:42 am

Con đường mang tên ... "nhớ em" ! 1305660740753721672_574_0

♫ ........Vòng đu quay cứ mỗi phút giây lại càng bay lên cao,

Dường như với tới muôn đám mây đang hoài trôi lững lơ,

Những ngọn đèn đường thêm nhỏ bé,

Cả thiên đường ngàn sao lấp lánh ,

Cả bầu trời giờ chỉ riêng cho anh và em......... ♫

Con đường mang tên ... "nhớ em" ! 13056607611095888155_574_0

Đêm nay là một đêm trăng sáng. Mây từng đám một, lốm đốm từng chỏm trên bầu trời thẫm mà người ta thường hay gọi là mây vẩy cá. Giật mình khi anh hỏi một bác đi đường mới biết hôm nay là ngày rằm tháng bảy. Lại thêm một đêm rằm chúng mình xa nhau em nhỉ? Anh cũng không biết chúng mình đã xa nhau bao nhiêu đêm rằm như thế này nữa rồi. Không biết em còn nhớ tới anh nữa không? Nhưng anh thì có lẽ sẽ chẳng khi nào quên được em... Đêm nay anh nhớ em, thêm một lần nữa...!

Đêm nay, anh bước trên con đường cũ một mình. Con đường kỷ niệm của anh và ...em. Anh còn nhớ, con đường này là nơi đã chứng kiến biết bao chuyện vui buồn của chúng mình. Bởi mỗi khi anh buồn, anh thường dạo bước chân một mình trên con đường này, kiếm tìm một chút cảm giác thư giãn để xóa bỏ đi những muộn phiền. Từ khi em đến với cuộc đời anh, anh vẫn giữ thói quen đó, những duy có điều, anh không còn cô đơn khi bước trên con đường này nữa, mà những bước chân của anh luôn có thêm một ánh mắt, một tâm hồn và một trái tim kề bên để chia sẻ những nỗi niềm của anh_ đó là em! Đó là một niềm hạnh phúc mà anh không thể nào diễn tả nổi mỗi khi anh bước đi cùng em, dù cho anh không nói gì nhưng anh tin rằng em cảm nhận và hiểu được điều đó từ ánh mắt của anh. Hay mỗi lúc vui, em cũng không quên cùng anh bước đi trên con đường ấy.Khi đó em đã không thể bước cùng anh nữa, mà chạy nhảy tung tăng như một cô bé lên năm lên sáu nghịch ngợm. Em cười và nghiêng đầu nhìn về phía anh. Anh thì bước theo em, ngắm nhìn em và mỉm cười. Em thường bảo với anh rằng chúng mình sẽ chia sẻ với con đường này một nửa cảm xúc của cuộc đời mỗi đứa. Anh đã mang nỗi buồn của mình reo rắc theo từng bước chân trên con đường này. Thì em sẽ là người mang đến niềm vui, sự sống và hạnh phúc cho mỗi bước chân héo úa mà anh đã bước qua để hồi sinh cho những vết thương của con đường ấy. Em thật là một cô bé tốt bụng, anh thì chẳng thể nghĩ được những điều như em. Có lẽ anh sẽ phải xin lỗi con đường này, và có lẽ rất nhiều lần nữa vì bây giờ nỗi đau của con đường sẽ không được ai chăm sóc như em nữa mà anh thì lại xát muối lên đó mỗi ngày. Vì mỗi ngày anh đều nhớ tới em... rất nhiều!

Đêm nay trăng sáng lắm em ạ! Những ngôi sao nhỏ cũng không chịu lép vế, cũng mang những tia sáng nhỏ chiếu xuống nhân gian này. Em có đang ngắm nhìn thứ ánh sáng kỳ diệu đó lúc này như anh không? Anh mong rằng em cũng giống như anh, đang ngắm nhìn lên bầu trời tối nay. Em còn nhớ mỗi khi mình đi dạo trên con đường này không? Em thường nói với anh rằng mỗi khi anh và em cùng đi trên con đường này, bầu trời cùng với trăng và sao cũng đang dõi theo chúng mình. Anh thì cười và nói với em rằng em trẻ con quá. Em phụng phịu rồi buông tay anh ra nhẹ bước một mình. Anh vội xin lỗi em và kể cho em nghe một câu chuyện vui làm em phì cười và đánh vào lưng anh. Anh ôm em trong vòng tay, cảm nhận hạnh phúc, lặng nghe những âm thanh êm ái từ cuộc sống và ... hơi thở của em.

Con đường mang tên ... "nhớ em" ! 13056608861034110244_574_0

Con đường kỷ niệm trong đêm nay sao dài và yên tĩnh quá vậy? Khi xưa anh với em bước đi cùng nhau, con đường này sao nên thơ, sao lãng mạn quá mà giờ đây vắng lặng và lạnh lẽo quá. Anh không biêt mình đã đi được bao lâu và bao xa nữa rồi. Có lẽ với anh, khoảnh khắc này thời gian và không gian đã không còn tồn tại trong ý niệm của anh nữa rồi. Anh bước đi như kẻ vô hồn, tâm trí anh đang ở một nói nào đó xa vời mà chính anh cũng không thể kéo nó trở về bên anh. Anh chẳng thể diễn tả được cảm giác của anh lúc này. Những bước chân nặng nề. Trong lòng nặng trĩu cảm xúc. Không gian thật yên tĩnh, vậy mà anh cũng chằng thể suy nghĩ được gì. Thiếu vắng bóng hình của em, cuộc sống của anh dường như đã thiếu đi tất cả những gì quan trọng nhất. Anh không thể làm được việc gì trọn vẹn. Anh làm việc hết mình, hết quỹ thời gian mà anh có thể có để không còn thời gian nghĩ về em nữa. Nhưng anh biết ... anh không làm được điều đó.

Có đôi khi anh nghĩ rằng quên đi mọi thứ để sống một cách thanh thản, nhẹ nhàng và không phải bận tâm về vấn đề gì nữa. Có chăng cuộc sống như vậy sẽ thoải mái và dễ chịu? Anh đã thử. Và anh nhận ra một điều, đó chỉ là một suy nghĩ trẻ con, thực sự trẻ con. Anh không thể quên được em, nụ cười, ánh mắt, hơi thở và hình bóng em. Tất cả luôn ở trong tâm trí anh. Từng giây, từng phút, từng giờ, từng ngày anh đều nhớ về em. Anh biết em đã rời xa anh, mãi mãi, nhưng em đâu biết rằng mọi kỷ niệm về em vẫn còn bên anh. Bước đi trên con đường này, đêm nay, chỉ còn mình anh và nỗi nhớ... anh nhớ em!

Con đường mang tên ... "nhớ em" ! 1305660790867510723_574_0

Đến giờ anh mới chợt nhận ra, mình đanh ở cuối con đường. Chắc em không quên gốc cây xà cừ mà mỗi lần chúng mình đi dạo thường dừng lại ở đây rất lâu để em ... tựa vào vai anh... và mỉm cười. Những lúc ấy, anh và em, cả hai chúng ta không nói gì và cùng lặng nghe những âm thanh xung quanh hai đứa và cả nhịp đập từ trái tim của nhau. Tiếng lá cây đung đưa xào xạc theo gió nhẹ, âm thanh diệu kỳ từ những sinh vật nhỏ bé cùng hơi thở nhẹ nhàng của ... em. Tất cả đã tạo nên nhạc khúc hạnh phúc mà chỉ riêng anh mới có thể cảm nhận được. Anh nhớ lắm những phút giây êm đềm ấy, và anh từng nguyện cầu cho những phút giây đó còn mãi với hai ta.

Giờ đây đã là mùa thu rồi em à. Những chiếc lá vàng đã bắt đầu rơi xuống gốc cây rồi, một chiếc...hai chiếc...ba chiếc... nhiều và rất nhiều. Dưới chân anh là bao nhiêu chiếc lá, chúng đều ngả vàng hết rồi. Chúng đều theo dấu những cơn gió, thả mình bay lượn trong không trung để tận hưởng cảm giác được tự do một lần duy nhất, trước khi rời xa cành cây và trở về với đất mẹ. Gió đã mang những chiếc lá đi, để lại cho cây những sự sống mới, những khởi đầu mới. Em cũng đã ra đi, đã rời bỏ anh, nhưng sao trong anh không thể bừng lên được sức sống mới, không thể có một khởi đầu mới? Anh đã tự hỏi như vậy và rồi một ngày anh đa tìm ra câu trả lời mà anh nghĩ rằng mình quá ngu ngốc khi không nhận ra điều đơn giản đó. Anh là anh, là một con người không thể gạt bỏ được quá khứ, và anh không thể quên được em. Càng cố quên để càng nhớ thêm...

Con đường mang tên ... "nhớ em" ! 1305660946252661768_574_0

Anh vẫn sẽ bước trên con đường này mỗi khi buồn, mỗi khi nhớ về em, về những tháng ngày ta đã bên nhau. Anh sẽ giữ lại những kỷ niệm đẹp đó trong tim để biết rằng mình đã có một tình yêu để tôn thờ. Nhưng em à, giờ đây anh cũng sẽ bước trên con đường này không chỉ khi anh buồn nữa, mà khi anh tìm thấy niềm vui cho riêng mình, anh cũng sẽ mang đến cho con đường niềm hạnh phúc của anh. Đó cũng là vì em, và cũng là lời cám ơn em vì đã mang đến những món quà vô giá cho cuộc sống của anh. Anh sẽ mãi ... yêu em!

[You must be registered and logged in to see this link.]

Admin
    Người điều hành
    Người điều hành
    Admin

Lớp : Sơ cấp Tin học

Điểm : 895 Được cảm ơn : 14
    Sinh nhật : 20/07/1987
    Tuổi đời : 36
    Công việc-Nghề nghiệp : Lau đá lạnh
    Sở thích : Ngắm mặt trời

Con đường mang tên ... "nhớ em" ! Empty
    Bài gửiTiêu đề: Re: Con đường mang tên ... "nhớ em" !   Con đường mang tên ... "nhớ em" ! Icon_minitimeSat May 21, 2011 12:55 am

Dũng nhà mềng lãng mạn thiệt bây à, Ek, tau cũng hay lãng mạn rứa lắm, Laughing
    https://truonglai.forumvi.com

Con đường mang tên ... "nhớ em" !

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
    »  THIÊN LONG ĐƯỜNG MÔN OPEN NGÀY 1/12/2013 - Thêm môn phái Đường Môn
    » Cư dân mạng đổi avatar để khẳng định chủ quyền biển
    Trang 1 trong tổng số 1 trang